eToys - en to vi translation catalogue (257 entries)

en: 
    Would you like to try the next server?
    (Normally, all servers are identical, but sometimes a
    server won't let us store new files, and gets out of date.)
vi: 
    Bạn có muốn thử máy phục vụ kế tiếp không?
    (Bình thường, mọi máy phục vụ đều là trùng,
    nhưng mà đôi khi một máy phục vụ không
    cho phép lưu trữ tập tin mới thì trở thành cũ.

en:   ({1} pages)
vi:   ({1} trang)

en:  (case-insensitive)
vi:  (không phân biệt chữ hoa/thường)

en:  (case-sensitive)
vi:  (phân biệt chữ hoa/thường)

en: $	Fixing fonts	$
vi: $	Sửa chữa phông chữ	$

en: (collecting resources...)
vi: (đang thu thập tài nguyên...)

en: <no author>
vi: <không có tác giả>

en: A message browser that tracks the most recently-submitted methods
vi: Một trình duyệt thông điệp mà theo dõi những phương pháp vừa đệ trình

en: A newer version exists on the server.
vi: Máy phục vụ có sẵn một phiên bản mới hơn.

en: A tool for expressing personal preferences for numerous options.
vi: Một công cụ để lập mục tùy thích cá nhân cho nhiều tùy chọn khác nhau.

en: About Preferences
vi: Giới thiệu mục Tùy thích

en: About Window Colors
vi: Giới thiệu Màu sắc Cửa sổ

en: Allows you to control numerous options
vi: Cho phép bạn điều khiển nhiều tuỳ chọn khác nhau

en: Allows you to find out which category, or categories, this preference belongs to.
vi: Cho phép bạn tìm biết mục tùy thích này thuộc về (những) phân loại nào.

en: Allows you to specify the annotations to be shown in the annotation panes of browsers, etc.
vi: Cho phép bạn xác định kiểu ghi cần hiển thị trong ô chú giải của trình duyệt v.v.

en: Alphabetical listing of all Preferences
vi: Danh sách các mục Tùy thích theo thứ tự abc

en: Annotations
vi: Phụ chú

en: Are you sure you want to destroy this Project\ and revert to an older version?\\(From the parent project, click on this project's thumbnail.)
vi: Bạn có chắc muốn hủy dự án này\và hoàn nguyên một phiên bản cũ không?\\(Từ dự án cấp trên, nhấn vào ảnh mẫu của dự án này.)

en: Bright
vi: Màu sáng

en: Can't exit the top project
vi: Không thể thoát khỏi dự án đầu

en: Cancel
vi: Thôi

en: Cannot load additional fonts
vi: Không nạp được phông chữ bổ sung

en: Choose a file
vi: Chọn tập tin

en: Choose a flaps font
vi: Chọn phông chữ ngăn kéo

en: Choose a group of servers
    from which to fetch updates.
vi: Chọn một nhóm máy phục vụ
    từ đó cần lấy bản cập nhật.

en: Choose a theme to install
vi: Chọn sắc thái cần cài đặt

en: Choose the default font to be used for code and  in workspaces, transcripts, etc.
vi: Chọn phông chữ mặc định cần dùng cho mã nguồn và trong vùng làm việc, bản ghi v.v.

en: Choose the default text font
vi: Chọn phông chữ văn bản mặc định

en: Choose the eToys font
vi: Chọn phông chữ eToys

en: Choose the etoy button font
vi: Chọn phông chữ nút etoy

en: Choose the etoy code font
vi: Chọn phông chữ mã nguồn etoy

en: Choose the etoy title font
vi: Chọn phông chữ tiêu đề etoy

en: Choose the font to be used for (some) buttons.
vi: Chọn phông chữ cần dùng cho (một số) cái nút.

en: Choose the font to be used for displaying code
vi: Chọn phông chữ cần dùng để hiển thị mã nguồn

en: Choose the font to be used for textual code in etoys
vi: Chọn phông chữ cần dùng cho mã nguồn thuộc văn bản trong etoys

en: Choose the font to be used in code panes.
vi: Chọn phông chữ cần dùng trong ô cửa sổ mã nguồn.

en: Choose the font to be used in list panes
vi: Chọn phông chữ cần dùng trong ô cửa sổ danh sách

en: Choose the font to be used in menus
vi: Chọn phông chữ cần dùng trong trình đơn

en: Choose the font to be used in window titles.
vi: Chọn phông chữ cần dùng trong tiêu đề cửa sổ.

en: Choose the font to be used on etoy buttons
vi: Chọn phông chữ cần dùng trên cái nút etoy

en: Choose the font to be used on etoy tiles
vi: Chọn phông chữ cần dùng trên gạch lát etoy

en: Choose the font to be used on textual flap tabs
vi: Chọn phông chữ cần dùng trên thẻ ngăn kéo thuộc văn bản

en: Choose the font to be used titles in etoys
vi: Chọn phông chữ cần dùng trong tiêu đề của etoys

en: Choose the standard list font
vi: Chọn phông chữ danh sách tiêu chuẩn

en: Choose the standard menu font
vi: Chọn phông chữ trình đơn tiêu chuẩn

en: Choose the window title font
vi: Chọn phông chữ tiêu đề cửa sổ

en: Click for an explanation of this panel
vi: Bấm để thấy một lời giải thích bảng này

en: Click here for a menu of options regarding this preference.  Click on the checkbox to the left to toggle the setting of this preference
vi: Nhấn vào đây để thấy một trình đơn các tuỳ chọn về mục tùy thích này. Đánh dấu vào hộp chọn bên trái để bật/tắt thiết lập này.

en: Click here to edit the method that defines the custom halos
vi: Nhấn vào đây để chỉnh sửa phương pháp mà xác định quầng tự chọn

en: Click here to empty the trash.
vi: Nhấn vào đây để đổ rác.

en: Click here to get some hints on use of this Preferences Panel
vi: Nhấn vào đây để thấy lời góp ý về cách sử dụng Bảng Tùy Thích này

en: Click here to load all the preferences from their saved values on disk.
vi: Nhấn vào đây để nạp mỗi mục tùy thích từ giá trị đã lưu vào đĩa.

en: Click here to reset all the preferences to their standard default values.
vi: Nhấn vào đây để đặt lại mọi mục tùy thích thành giá trị mặc định tiêu chuẩn.

en: Click here to reset all the preferences to their values in your Personal Preferences.
vi: Nhấn vào đây để đặt lại mọi mục tùy thích thành giá trị trong mục Tùy thích Cá nhân.

en: Click here to save the current constellation of Preferences settings as your personal defaults; you can get them all reinstalled with a single gesture by clicking the "Restore my Personal Preferences".
vi: Nhấn vào đây để lưu tập hợp thiết lập Tùy Thích hiện thời làm giá trị mặc định cá nhân. Cũng có thể cài đặt lại cùng lúc các mục tùy thích này, bằng cách bấm nút « Phục hồi các mục Tùy Thích Cá nhân ».

en: Click here to save the current constellation of Preferences settings to a file; you can get them all reinstalled with a single gesture by clicking "Restore Settings From Disk".
vi: Nhấn vào đây để lưu tập hợp thiết lập Tùy Thích hiện thời vào một tập tin. Cũng có thể cài đặt lại cùng lúc các mục tùy thích này, bằng cách bấm nút « Phục hồi Thiết lập từ Đĩa ».

en: Click here to view all the values stored in the system Parameters dictionary
vi: Nhấn vào đây để xem tất cả các giá trị lưu trữ trong từ điển Tham Số của hệ thống

en: Command Key Actions
vi: Hành vi phím lệnh

en: Common Requests
vi: Yêu cầu chung

en: Copy the name of the preference to the text clipboard, so that you can paste into code somewhere
vi: Sao chép tên của mục tùy thích vào bảng nháp văn bản, để dán lại vào mã nguồn ở một vị trí nào đó

en: Current Change Set:
vi: Tập hợp thay đổi hiện thời:

en: Current system font settings
vi: Thiết lập phông hệ thống hiện thời

en: Default size of arrowheads on pen trails
vi: Kích cỡ mặc định của mũi tên đầu trên vết bút

en: Do not load it
vi: Đừng nạp

en: Do not write file
    Write file anyway
    Debug
vi: Đừng ghi nhớ tập tin
    Vẫn ghi nhớ tập tin
    Gỡ lỗi

en: Do you really want to empty the trash?
vi: Bạn có chắc muốn đổ rác không?

en: Do you want to check for updates\or maintenance fixes on the server?
vi: Bạn có muốn kiểm tra có bản cập nhật\hoặc bản sửa chữa duy trì trên máy phục vụ ?

en: EMPTY
vi: ĐỔ

en: Edit custom halos
vi: Sửa quầng tự chọn

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Help!
vi: Giúp nhé !

en: I cannot locate the project\
vi: Không tìm thấy dự án đó\

en: If any font settings have changed since you pinned this menu up, this will allow the menu to rebuilt to reflect current font choices.
vi: Nếu thiết lập phông chữ nào đã thay đổi kể từ bạn đặt trình đơn này thì chức năng này cho phép trình đơn xây dựng lại để phản ánh các sự chọn hiện thời về phông chữ.

en: If true, Celeste (e-mail reader) annotates messages in it's list that have attachments.  This is a performance hit and by default is off.
vi: Đúng thì Celests (trình đọc thư điện tử) ghi chú vào thư nào trong danh sách có đồ đính kèm. Chức năng này giảm hiệu suất thì bị tắt theo mặc định.

en: If true, Celeste (e-mail reader) includes a status pane.
vi: Đúng thì Celests (trình đọc thư điện tử) bao gồm một ô trạng thái.

en: Inspect Parameters
vi: Kiểm tra các tham số

en: It looks like a problem occurred while
    getting this project. It may be temporary,
    so you may want to try again,
vi: Hình như một vấn đề đã xảy ra
    trong khi lấy dự án này.
    Vấn đề này có thể là tạm thời
    thì bạn có thể thử lại.

en: Let me type the name now
    Let me think about it
    Let me find a conversion file on the disk
vi: Cho tôi gõ tên ngay bây giờ
    Cho tôi cân nhắc
    Cho tôi tìm một tập tin chuyển đổi trên đĩa

en: License
vi: Giấy phép

en: Load it anyways
vi: Vẫn nạp

en: Load it\Cancel
vi: Nạp đi\Thôi

en: Loading
vi: Đang nạp

en: Loading
vi: Đang nạp

en: Many aspects of the system are governed by the settings of various "Preferences".  
    
    Click on any of brown tabs at the top of the panel to see all the preferences in that category.  
    Or type in to the box above the Search button, then hit Search, and all Preferences matching whatever you typed in will appear in the "search results" category.  A preference is considered to match your search if either its name matches the characters *or* if anything in the balloon help provided for the preferences matches the search text.
    
    To find out more about any particular Preference, hold the mouse over it for a moment and balloon help will appear.  Also, a complete list of all the Preferences, with documentation for each, is included below.
    
    Preferences whose names are in shown in bold in the Preferences Panel are designated as being allowed to vary from project to project; those whose name are not in bold are "global", which is to say, they apply equally whatever project you are in.
    
    Click on the name of any preference to get a menu which allows you to *change* whether the preference should vary from project to project or should be global, and also allows you to browse all the senders of the preference, and to discover all the categories under which the preference has been classified, and to be handed a button that you can drop wherever you please that will control the preference.
    
    If you like all your current Preferences settings, you may wish to hit the "Save Current Settings as my Personal Preferences" button.  Once you have done that, you can at any point in the future hit "Restore my Personal Preferences" and all your saved settings will get restored immediately.
    
    Also, you can use "themes" to set multiple preferences all at once; click on the "change theme..." button in the Squeak flap or in the Preferences panel, or seek out the themes item in the Appearance menu.
vi: Nhiều khía cạnh của hệ thống đều được điều khiển bởi thiết lập của mục Tùy thích. 
    
    Nhấn vào bất cứ thẻ màu nâu ở đầu bảng để thấy tất cả các mục tùy thích trong phân loại đó.
    Hoạc gõ một chuỗi vào hộp bên trên cái nút Tìm Kiếm, sau đó bấm nút đó. Tất cả các mục tùy thích tương ứng với chuỗi đó thì xuất hiện trong phân loại « Kết quả tìm kiếm ». Một mục tùy thích được tính là khớp với chuỗi tìm kiếm nếu hoặc tên nó tương ứng với các ký tự đó hoặc nó có một chuỗi trợ giúp tự mở mà tương ứng với các ký tự đó.
    
    Để tìm biết thêm về một mục Tùy thích nào đó, giữ con chuột ở trên nó trong một chút: trợ giúp thì tự mở. Dưới đây cũng có một danh sách tất cả các mục Tùy thích với tài liệu hướng dẫn tương ứng.
    
    Mục tùy thích có tên in đậm trong Bảng Tùy Thích thì có quyền biến đổi từ dự án này đến dự án khác. Mục tùy thích có tên không in đậm thì được thực hiện « toàn cục »: thiết lập nó áp dụng cho mọi dự án.
    
    Nhấn vào tên của bất cứ mục tùy thích nào để thấy một trình đơn cho phép bạn *thay đổi* nếu mục tùy thích đó nên biến đổi từ dự án này đến dự án khác hoặc nên áp dụng toàn cục. Trình đơn này cũng cho phép bạn duyệt qua tất cả các người gửi mục tùy thích đó, và tìm ra những phân loại chứa mục tùy thích đó. Bạn cũng có thể yêu cầu một cái nút điều khiển mục tùy thích đó mà có thể được đặt vào bất cứ vị trí nào đó.
    
    Các mục Tùy thích đã được lập thích hợp thì bạn cũng có dịp bấm nút « Lưu các thiết lập hiện thời là bảng Tùy thích Cá nhân ». Sau đó thì bạn có khả năng phục hồi ngay lập tức các thiết lập đã lưu bằng cách bấm nút « Phục hồi các mục Tùy thích Cá nhân ».
    
    Hơn nữa, bạn có khả năng sử dụng « sắc thái » để lập cùng lúc nhiều mục tùy thích. Bấm cái nút « đổi sắc thái » trong ngăn kéo Squeak hay trên bảng Tùy thích, hoặc tìm mục sắc thái trong trình đơn Diện Mạo.

en: Methods with string
vi: Phương pháp với chuỗi

en: Must be in this project to isolate it
vi: Để cách nó ra thì phải bên trong dự án này

en: Name of the modern class {1} should translate to:
vi: Tên của hạng hiện đại sang đó {1} nên dịch:

en: Navigator
vi: Bộ tìm đường

en: New File Name?
vi: Tên tập tin mới ?

en: No new updates on the server
vi: Không có sẵn bản cập nhật trên máy phục vụ

en: No project found in this file
vi: Không tìm thấy dự án trong tập tin này

en: Numerous "Preferences" govern many things about the way Squeak looks and behaves.  Set individual preferences using a "Preferences" panel.  Set an entire "theme" of many Preferences all at the same time by pressing this "change theme" button and choosing a theme to install.  Look in category "themes" in Preferences class to see what each theme does; add your own methods to the "themes" category and they will show up in the list of theme choices.
vi: Nhiều mục Tùy Thích thì điều khiển diện mạo và ứng xử của Squeak. Lập mỗi mục tùy thích trên Bảng Tùy Thích. Lập cùng lúc một « sắc thái » những mục tùy thích bằng cách bấm cái nút « đổi sắc thái » và chọn sắc thái cần cài đặt. Xem phân loại « sắc thái » của hạng mục Tùy Thích để tìm biết mỗi sắc thái có kết quả nào. Thêm một phương pháp riêng vào phân loại « sắc thái » để xem nó trong danh sách các sắc thái sẵn sàng.

en: Objects
vi: Đối tượng

en: Objects you drag into the trash will automatically be saved here, one object per page, in case you need them later.  To disable this feature set the "preserveTrash" Preference to false.
    
    You can individually expunge objects by hitting the - control, and you can empty out all the objects in the trash can by hitting the "EMPTY" button at top right.
vi: Đối tượng bạn kéo vào sọt rác cũng được tự động lưu vào đây, mỗi trang một đối tượng, trong trường hợp bạn yêu cầu về sau. Để tắt tính năng này, lập mục tùy thích « bảo tồn sọt rác » (preserveTrash) thành sai.
    
    Bạn cũng có thể xoá hẳn mỗi đối tượng bằng cách bấm nút trừ (-), và có thể đổ rác bằng cách bấm nút ĐỔ ở góc trên bên phải.

en: Open a window showing the current font settings
vi: Mở một cửa sổ hiển thị thiết lập phông chữ hiện thời

en: Painting
vi: Đang sơn

en: Pastel
vi: Màu tùng lam

en: Please name this thread.
vi: Hãy đặt tên của nhánh này.

en: Please type your initials:
vi: Hãy gõ tên viết tắt:

en: Please type your name:
vi: Hãy gõ tên của bạn:

en: Preferences
vi: Tùy thích

en: Preferences Panel
vi: Bảng Tùy Thích

en: Project password
vi: Mật khẩu dự án

en: Publishing
vi: Xuất bản

en: Puts up a tool that will allow you to view and edit the code underlying all of the available themes
vi: Hiển thị một thanh công cụ mà cho phép bạn xem và chỉnh sửa mã nguồn cơ sở của mỗi sắc thái sẵn sàng

en: Reading an instance of {1}.
    Which modern class should it translate to?
vi: Đang đọc một thể hiện của {1}.
    Nó nên dịch sang hạng hiện đại nào?

en: Really delete the project
    {1}
    and all its contents?
vi: Thực sự xoá bỏ dự án
    {1}
    và toàn bộ nội dung không?

en: Recent
vi: Gần đây

en: Reload anyway\Cancel
vi: Vẫn nạp lại\Thôi

en: Remember to save you image to make this setting permant.
vi: Hãy nhớ để lưu ảnh để làm cho thiết lập này bền bỉ.

en: Restore Settings from Disk
vi: Phục hồi Thiết lập từ Đĩa

en: Restore all Default Preference Settings
vi: Phục hồi mọi thiết lập Tùy Thích mặc định

en: Restore my Personal Preferences
vi: Phục hồi các mục Tùy Thích Cá nhân

en: Revert to saved version
vi: Hoàn nguyên phiên bản đã lưu

en: Save Current Settings as my Personal Preferences
vi: Lưu các thiết lập hiện thời là mục Tùy thích Cá nhân

en: Save Current Settings to Disk
vi: Lưu thiết lập hiện thời vào đĩa

en: Saving
vi: Đang lưu

en: Scripting
vi: Văn lệnh

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search Preferences for:
vi: Quét các mục Tùy Thích tìm:

en: Search for preferences containing:
vi: Tìm mục tùy thích chứa:

en: Segment not written
vi: Chưa ghi nhớ đoạn

en: Select the font to be
    used for buttons
vi: Chọn phông chữ
    cần dùng trên cái nút

en: Show license?
vi: Hiện giấy phép ?

en: Since this project has not been saved yet,
    I cannot tell someone where it is.
vi: Vì dự án này chưa bao giờ được lưu,
    trình này không thể báo cho ai nó ở đâu.

en: Some preferences are best applied uniformly to all projects, and others are best set by each individual project.  If this item is checked, then this preference will be printed in bold and will have a separate value for each project
vi: Một số mục tùy thích nào đó nên được áp dụng toàn cục (áp dụng cùng một thiết lập cho mọi dự án), còn một số mục tùy thích khác nên được lập riêng cho từng dự án. Bật tùy chọn này thì mục tùy thích này được in đậm, ngụ ý nó có một giá trị riêng cho từng dự án.

en: Sorry that name is already used
vi: Tiếc là tên đó đang được dùng

en: Sorry, I cannot find the user list.
    (this may be due to a network problem)
    Please hit Cancel if you wish to use Squeak.
vi: Tiếc là không tìm thấy danh sách người dùng
    (lỗi này có thể do một vấn đề chạy mạng).
    Hãy bấm nút Thôi để sử dụng Squeak.

en: Stack Tools
vi: Công cụ Đống

en: Standard System Fonts
vi: Phông chữ Hệ thống Tiêu chuẩn

en: Stop looking\Try next server
vi: Dừng lại tìm\Thử máy chủ kế tiếp

en: Store anyway\Cancel
vi: Vẫn lưu trữ\Thôi

en: Sugar Navigator Flap
vi: Ngăn kéo duyệt Sugar

en: Supplies
vi: Đồ phụ tùng

en: T R A S H
vi: R Á C

en: That server has an older version of the project.
vi: Máy phục vụ đó có một phiên bản cũ của dự án này.

en: The only changes are the ones you made here.
vi: Chỉ bạn đã làm thay đổi thôi.

en: The preferred change set directory ('{1}') does not exist.
    Create it or use the default directory ({2})?
vi: Thư mục tập hợp thay đổi được chọn « {1} » không tồn tại.
    Có nên tạo nó hoặc sử dụng thư mục mặc định « {2} » ?

en: The project {1}
    contains sub-projects.  You must remove these
    explicitly before removing their parent.
vi: Dự án {1}
    chứa dự án phụ.
    Trước khi gỡ bỏ dự án cấp trên
    thì phải gỡ bỏ dự án cấp dưới.

en: The top project can't do that
vi: Dự án đầu không có khả năng đó

en: Theme {1} is now installed.
    Many of the changes will only be
    noticeable in new windows that you
    create from now on.
vi: Sắc thái {1} đã được cài đặt.
    Nhiều thay đổi thì chỉ được thấy
    trong cửa sổ được tạo sau này.

en: There are no personal preferences saved in this image yet
vi: Chưa lưu vào ảnh này mục tùy thích cá nhân

en: There are updates available. Do you want to install them now?
vi: Có sẵn bản cập nhật. Bạn có muốn cài đặt ngay bây giờ không?

en: This controls the human language in which tiles should be viewed.  It is potentially extensible to be a true localization mechanism, but initially it only works in the classic tile scripting system.  Each project has its own private language choice
vi: Cái này điều khiển ngôn ngữ cho người đọc được theo đó nên xem gạch lát. Thiết lập này có thể được mở rộng để trở thành một cơ chế địa phương hoá thật, nhưng mà đầu tiên nó chỉ hoạt động được trong hệ thống cổ điển tạo văn lệnh điều khiển gạch lát. Mỗi dự án có một sự chọn ngôn ngữ riêng.

en: This is not a PasteUpMorph or
    exported Project.
vi: Đây không phải là một đối tượng
    biến thái dán lên (PasteUpMorph)
    hay dự án đã xuất khẩu.

en: This language needs additional fonts.
    Do you want to install the fonts?
vi: Ngôn ngữ này yêu cầu thêm phông chữ.
    Muốn cài đặt những phông này chứ ?

en: This project is not all here. I will try to load a complete version.
vi: Dự án này không phải hoàn toàn. Trình này sẽ thử nạp một phiên bản hoàn toàn.

en: This project thinks it has never been on a server
vi: Dự án này cho rằng nó chưa bao giờ nằm trên một máy phục vụ

en: This will open a method-list browser on all methods that the send the preference "
vi: Chức năng này sẽ mở một bộ duyệt danh sách phương pháp đối với tất cả các phương pháp mà gửi mục tùy thích "

en: Tools
vi: Công cụ

en: Try to find a server\Cancel
vi: Thử tìm máy phục vụ\Thôi

en: Type here, hit Search
vi: Gõ vào đây rồi bấm Tìm Kiếm

en: Type what you want to search for here, then hit the "Search" button, or else hit RETURN or ENTER
vi: Gõ vào đây chuỗi cần tìm, sau đó bấm nút « Tìm kiếm », hoặc bấm phím Return/Enter.

en: Type what you want to search for in the box above, then click here (or hit RETURN or ENTER) to start the search; results will appear in the "search results" category.
vi: Gõ vào hộp này chuỗi cần tìm, sau đó bấm vào đây (hoặc bấm phím Return/Enter) để khởi chạy tiến trình tìm kiếm. Kết quả sẽ xuất hiện trong phân loại « kết quả tìm kiếm ».

en: Unknown user:
vi: Người dùng lạ:

en: Unnamed
vi: Không tên

en: Use standard bright colors for all windows.
vi: Dùng màu sắc sáng tiêu chuẩn cho mọi cửa sổ.

en: Use standard pastel colors for all windows.
vi: Dùng màu sắc tùng lam tiêu chuẩn cho mọi cửa sổ.

en: Use the ? category to find preferences by keyword; the results of your search will show up here
vi: Sử dụng phân loại « ? » để tìm mục tùy thích theo từ khoá. Kết quả tìm kiếm sẽ xuất hiện ở đây

en: Use the standard system font defaults
vi: Dùng các giá trị phông chữ mặc định tiêu chuẩn của hệ thống

en: Use white backgrounds for all standard windows.
vi: Dùng nền màu trắng cho mọi cửa sổ tiêu chuẩn.

en: WARNING
vi: CẢNH BÁO

en: Whether prevailing flaps should be shown in the project right now or not.
vi: Ngăn kéo có quyền cao hơn có nên được hiển thị trong dự án ngay bây giờ hay không.

en: White
vi: Trắng

en: Widgets
vi: Ô điều khiển

en: Will give you a button that governs this preference, which you may deposit wherever you wish
vi: Cung cấp cho bạn một cái nút điều khiển mục tùy thích này, mà bạn có thể đặt vào bất cứ vị trí nào

en: Window Colors
vi: Màu sắc Cửa sổ

en: Would you like to include all the changes in the change set
    	as part of this publishing operation?
vi: Bạn có muốn bao gồm tất cả các thay đổi trong tập hợp thay đổi
    	như là phần của thao tác xuất bản này không?

en: Yes, Update\No, Not now\Don't ask again
vi: Cập nhật đi\Không phải ngay\Đừng hỏi lần nữa

en: Yes, make it up\No, skip it
vi: Tạo đi\Không tạo

en: You are about to load some insecure content.
    If you continue, access to files as well as
    some other capabilities will be limited.
vi: Bạn sắp nạp nội dung không an toàn.
    Vẫn tiếp tục thì quyền truy cập đến tập tin
    cũng như một số khả năng khác sẽ bị hạn chế.

en: Your Name
vi: Tên của bạn

en: \Please cancel, rename this project, and see what is there.
vi: \Hãy thôi, sau đó thay đổi tên của dự án này và xem có gì ở đó.

en: \Project's own world is not in the segment.
vi: \Thế giới mình của dự án không nằm trong đoạn này.

en: \Project:
vi: \Dự án:

en: \THIS PROJECT HAS NEVER BEEN SAVED
vi: \DỰ ÁN NÀY CHƯA BAO GIỜ ĐƯỢC LƯU

en: \There are newer version(s) in the local directory
vi: \Có phiên bản mới hơn trong thư mục cục bộ

en: \There are newer version(s) on the server
vi: \Có phiên bản mới hơn trên máy phục vụ

en: \Would you like me to create a new project\with that name?
vi: \Bạn có muốn trình này tạo một dự án mới\có tên đó không?

en: about this system...
vi: giới thiệu hệ thống này...

en: automatic flap layout
vi: tự động bố trí ngăn kéo

en: balloon-help font...
vi: phông trợ giúp tự mở...

en: browse senders
vi: duyệt qua các người gửi

en: browse themes
vi: duyệt qua các sắc thái

en: button font...
vi: phông nút...

en: can't find file on server for {1}
vi: không tìm thấy tập tin trên máy phục vụ cho {1}

en: cancel
vi: hủy bỏ

en: change theme...
vi: đổi sắc thái...

en: choose language
vi: chọn ngôn ngữ

en: choose the font to be used when presenting balloon help.
vi: chọn phông chữ cần dùng khi hiển thị trợ giúp tự mở.

en: circular halos with icons inside
vi: quầng hình tròn chứa biểu tượng

en: classic
vi: cổ điển

en: code font...
vi: phông mã...

en: copy this name to clipboard
vi: chép tên này sang bảng nháp

en: custom
vi: tự chọn

en: customizable halos
vi: quầng tùy chỉnh

en: default text font...
vi: phông văn bản mặc định...

en: each project has its own setting
vi: thiết lập riêng cho từng dự án

en: edit this list
vi: sửa danh sách này

en: enable Pango
vi: bật Pango

en: etoy button font...
vi: phông nút etoy...

en: etoy code font...
vi: phông mã etoy...

en: etoy tile font...
vi: phông gạch lát etoy...

en: etoy title font...
vi: phông tiêu đề etoy...

en: fewer, larger halos
vi: quầng ít và lớn hơn

en: find preference... (f)
vi: tìm mục tùy thích... (f)

en: flaps font...
vi: phông ngăn kéo...

en: hand me a button for this preference
vi: đưa cho tôi một cái nút cho mục tùy thích này

en: iconic
vi: kiểu biểu tượng

en: inspect parameters
vi: kiểm tra các tham số

en: install
vi: cài đặt

en: install SAR
vi: cài đặt SAR

en: install this Squeak ARchive into the image.
vi: Cài đặt vào ảnh kho lưu Squeak này.

en: latest update: #
vi: lần cập nhật cuối: #

en: list font...
vi: phông danh sách...

en: load
vi: nạp

en: load a package version
vi: nạp một phiên bản gói

en: load font
vi: nạp phông

en: load latest code updates
vi: nạp các bản cập nhật mã mới nhất

en: menu font...
vi: phông trình đơn...

en: merge
vi: trộn

en: merge the translation file
vi: trộn tập tin thông dịch

en: merge the translation file into the language named like the file
vi: trộn tập tin thông dịch vào ngôn ngữ có tên tương tự với tên tập tin

en: no help available
vi: không có trợ giúp sẵn sàng

en: no themes found
vi: không tìm thấy sắc thái

en: note that this will only have a noticeable
    effect if the universalTiles preference is
    set to true, which it currently is not
vi: ghi chú rằng chức năng này chỉ có tác động
    đáng kể nếu mục tùy thích universalTiles
    (gạch lát toàn cục) được lập thành Đúng
    mà hiện thời không phải

en: nothing to revert to
vi: không có gì cần hoàn nguyên

en: personal
vi: cá nhân

en: plain circular halos
vi: quầng hình tròn thuần

en: previous project
vi: dự án trước

en: refresh this menu
vi: cập nhật trình đơn này

en: restore default font choices
vi: phục hồi sự chọn phông mặc định

en: scraps
vi: thu thập

en: server is unavailable
vi: máy phục vụ không sẵn sàng

en: show category...
vi: hiện phân loại...

en: show current font choices
vi: hiện sự chọn phông hiện thời

en: show flaps (F)
vi: hiện ngăn kéo (F)

en: show navigator (N)
vi: hiện bộ tìm đường (N)

en: show shared tabs (F)
vi: hiện ngăn kéo chia sẻ (F)

en: show the tool bar
vi: hiện thanh công cụ

en: simple
vi: đơn giản

en: stagger windows
vi: xếp chéo cửa sổ

en: start menu-color-from-world
vi: khởi chạy màu trình đơn từ thế giới

en: start rounding window corners
vi: bắt đầu làm tròn góc cửa sổ

en: start using vectors
vi: bắt đầu dùng véc-tơ

en: stop menu-color-from-world
vi: dừng chạy màu trình đơn từ thế giới

en: stop rounding window corners
vi: dừng lại làm tròn góc cửa sổ

en: stop using vectors
vi: dừng lại dùng véc-tơ

en: there was an error restoring the preferences
vi: gặp lỗi khi phục hồi mục tùy thích

en: there was an error storing your preferences to disk
vi: gặp lỗi khi lưu mục tùy thích vào đĩa

en: this preference was added idiosyncratically and has no help message.
vi: mục tùy thích này đã được thêm theo một ý kiến riêng thì không có thông điệp trợ giúp.

en: turn sound off
vi: tắt âm thanh

en: turn sound on
vi: bật âm thanh

en: window-title font...
vi: phông tiêu đề cửa sổ...

en: you haven't saved your preferences yet!
vi: bạn chưa lưu mục tùy thích !

en: {1} already exists. Overwrite?
vi: {1} đã có. Ghi đè ?

en: {1} new update file(s) processed.
vi: {1} tập tin cập nhật mới đã được xử lý.
