eToys - en to ta translation catalogue (189 entries)

en: 
    Press "Record" to start recording.  Press Stop when finished recording.
    
    After making a recording, you can:
       Press "Play" to play back the recording.
       Press "Record" to start a new recording
          (the old one would be discarded).
       Press "Save" to save the recording in the sound library.
    
    Press the menu icon to get a menu with further options.
    
    If you wish to refer to the sound in scripts, you need to add it to the sound library; press Save to do that; you will need to supply a name for it.
    
    If you want to retain the sound but do not need to refer to it in scripts, you need not name it; instead, use "hand me a sound token", found in the menu, to obtain a little "sound token" object that you can subsequently use in a variety of ways:
      You can double-click on the sound token to hear the sound again.
      You can decide to save the sound after all, by using an item in the sound token's halo menu.
      You can drop the sound token into a PianoRoll or an EventRoll.
ta: 
    பதிவினை ஆரம்பிக்க "பதிவு" எனும் கட்டளைளய அழுத்தவும். நிறுத்துவதற்கு "நிறுத்து" எனும் கட்டளையை அழுத்தவும்
    
    ஒலிப்பதிவு செய்தவுடன் 
    "இயக்கு" எனும் கட்டளையை அழுத்தி கேட்கமுடியும்
    புதிய பதிவினை மேற்கொள்ள "பதிவு" எனும்கட்டளையை அழுத்தவும் 
    (பழையது அழிக்கப்பட்டு விடும்)
    ஒலிக்களசியத்தில் சேமிக்க "சேமி" எனும் கட்டளையை அழுத்தக்வும்.
    
    மேலதிக கட்டளைகளை பெற கட்டளை குறுக்குச் செய்கையை அழுத்துக
    
    ஒலியை எழுத்துருவில் பார்க்க ஒலிகளசியத்தில் சேமிக்கவும். அதை செய்ய சேமி எனும் கட்டளையை அழுத்தவும்.நீர் அதற்கு ஒரு பெயரை வழங்க வேண்டும்.

en:           rest
ta: மீதமுள்ள

en:  Mediates between a score such as a MIDIScore, a PianoRollScoreMorph, and the actual SoundPlayer synthesizer
ta:  score ற்கும் SoundPlayer synthesizer ற்கும் இடையிலான முகவா் MIDIScore, a PianoRollScoreMorph போன்று

en:  end
ta:  முடிவு

en:  fast
ta:  விரைவு

en:  loud
ta:  சத்தம்

en:  not found in the Sound Library
ta:  ஒலித்தொகுப்பில் காணப்படவில்லை.

en:  second(s) trimmed
ta:  வினாடிகள்(s) ஒழுங்கு

en:  seconds.
    Double-click to hear the sound.  "add to sound library" available in halo menu.  Also suitable for dropping into a piano-roll or into an event-roll
ta:  சத்தங்கள்
    சத்தத்தைக்கேட்க இரு முறை சொடுக்கவும் கலோ கட்டளையில் ஒலிச்சேமிப்பில் சேர்க்க எனும் பகுதி காணப்படுகின்றது. இது பியானோ அமைப்பினுள் அல்லது நிகழ்வு அமைப்பினுள் துக்கிப்போட இசைவானது

en: A device for analyzing sound input
ta: ஒலி உள்ளீட்டை ஆராய்வதற்கான சாதனம்

en: A device for making sound recordings.
ta: ஒலி பதிவு செய்தலை உருவாக்குவதற்கான ஒரு கருவி

en: A tool for managing the sound library
ta: ஒலிக் களஞ்சியத்தை நிர்வகிப்பதற்கான கருவி

en: Add a new sound to the sound library from a file
ta: கோவையிலிருந்து ஒலிக் களஞ்சியத்திற்கு புதிய ஒலி ஒன்றை இணைத்தல்

en: Caution:  this is dangerous and destructive!
    Do you really want to "trim" your recording?
    (It might be smart to save the untrimmed
    version in a sound token before trimming)
ta: கவனம்: இது ஆபத்தானதும் அழிவிற்கு இட்டுச் செல்லக் கூடியதுமாகும்! 
    உண்மையில் உங்கள் பதிவினை நறுக்க விரும்புகிறீரா?
    (நறுக்காதவற்றை நறுக்குவதற்கு முன் சேமிப்பது சிறந்தது)

en: Change sound volume
ta: ஒலி சத்தத்தை மாற்று

en: Choose a MIDI file to open
ta: திறப்பதற்கு MIDI கோப்பு ஒன்றை தொரிவு செய்

en: Compression method\Currently: {1}
ta: இறுக்குதல் முறை\தற்போதைய:{1}

en: Continue
ta: தொடர்ச்சியாக

en: Continue playing a paused presentation
ta: இடை நிறுத்தப்பட்ட காட்சியளிப்பு  தொடர்ந்து இயங்குதல்

en: Delete
ta: அழித்தல்

en: Delete the selected sound from the sound library
ta: ஒலிக் களஞ்சியத்திலிருந்து தெரிவு செய்த ஒலியை நீக்குதல்

en: Disable sound reverb
ta: ஒலியதிர்வை இயங்காது செய்

en: Discard the current recording and start making a fresh recording
ta: தற்போதைய பதிவு செய்தலில் இருந்து வெளியேறி புதிய பதிவு செய்தலை தயார்படுதி ஆரம்பி

en: Drag to set the record level
ta: பதிவுசெய்த அளவில் தொகுப்பதற்கு இழுத்துச்செல்லல்

en: FFT size (currently {1})
ta: FFTஅளவு (தற்போதைய{1})

en: File name?
ta: கோவைப் பெயா்?

en: GSM (simple compression)
ta: GSM (சாதரண இறுக்குதல்)

en: GSM compress sound
ta: ஜிஎஸ்எம் குறைத்த ஒலி

en: Hands you a tile representing the selected sound
ta: தெரிவு செய்த ஒலியை உமது கைகளால் மாற்றி அடுக்கு

en: Holds a recorded sound of duration
ta: பதிவு செய்யப்பட்ட ஒலியின் கால அளவை வைத்திருக்கும்

en: If the selected sound is playing, stop it
ta: தெரிவு செய்தத ஒலி இயக்கும் போது, அதை நிறுத்து

en: L
ta: L - இடம்

en: Load
ta: ஏற்று

en: MIDI port for input:
ta: உள்ளீடட்ற்கான MIDI துறை

en: MIDI port for output:
ta: வெளியீட்டிற்கான MIDI துறை

en: Menu
ta: பட்டியல்

en: Multimedia
ta: பல்லூடகம்.

en: Mute
ta: ஒலியை நிறுத்து

en: New file name?
ta: புதிய கோப்பின் பெயா் ?

en: New name for
ta: புதிய பெயருக்கு_

en: No .mid/.midi files found in the Squeak directory
ta: mid இல்லை / midi கோப்புக்கள் ஒலியிடும் கோப்பகத்தில் காணப்படுகின்றது

en: No compression
ta: இறுக்குதல் இல்லை

en: No sound selected
ta: ஒலித் தெரிவு இல்லை

en: None
ta: ஒன்றுமில்லை

en: Ogg Speex compress sound
ta: Ogg ஷ்பீக்ஸ் குறைத்த ஒலி

en: Ogg Vorbis compress sound
ta: Ogg வொர்பிஸ் குறைத்த ஒலி

en: On
ta: நிகழ் (On)

en: Open a PianoRoll
ta: PianoRoll ஐ திற

en: Open a menu
ta: பட்டியலை திற

en: Pause
ta: இடைநிறுத்து

en: Pause playback
ta: பின்னணி இயக்கத்தை இடைநிறுத்து

en: Play
ta: விளையாட்டு

en: Play the current recording from its beginning
ta: தற்போது பதிந்துகொண்டிருப்பதில் இருந்து இயங்க ஆரம்பி

en: Play the score
ta: score ஐ இயக்கு

en: Play the selected sound
ta: தெரிவு செய்த ஒலியை இயக்கு

en: Playback jumps back to start and continue playing
ta: பின்னணிஇயக்கம் மீண்டும் ஆரம்பத்தில் இருந்து இயங்குதல்

en: Playback speed
ta: இயங்கு வேகம்

en: Please give a name for this sound
ta: தயவு செய்து இந்த ஒலிக்கு ஒரு பெயர் தருக

en: R
ta: R -வலம்

en: Record
ta: பதிவு செய்தல்

en: Recorded sound duration: {1} second(s)
ta: ஒலிபதிவு செய்தல் கால அளவு:{1} வினாடிகள்(s)

en: Rename
ta: மறுபெயர்

en: Rename the selected sound
ta: தெரிவு செய்த ஒலியின் மறுபெயர்

en: Repeat
ta: மீண்டும் செய்

en: Reverb Disable
ta: ஒலியதிர்வை செயலற்றதாக்கு

en: Rewind
ta: மீழ் திருப்பு

en: Rewind to score start
ta: score ஐ தொடங்குவதற்காக பின்செல்லல்

en: Sampling rate (currently {1})
ta: மாதிரி வீதம் (தற்போதைய{1})

en: Save
ta: சேமி

en: Save the current recording for future use.
ta: எதிர்கால உபயோகத்திற்கு தற்போது பதிந்துகொண்டிருப்பதை சேமி

en: ScorePlayer
ta: Score இயக்கி

en: Shows current position in the score
ta: புள்ளிகளின் தற்போதைய நிலையை காட்டுகிறது

en: Sorry, I cannot find that file
ta: மன்னிக்கவும், என்னால் கோவையைக் கண்டுபிடி முடியாது

en: Sound Library
ta: ஒலிக் களஞ்சியம்

en: Sound Recorder
ta: ஒலி பதிவு செய்யும் கருவி

en: Sound Recorder Options
ta: ஒலிபதிவுக்கருவி தேர்வுகள்

en: Sound name?
ta: ஒலியின் பெயர்?

en: SoundRecorder
ta: ஒலிபதிவுக் கருவி

en: Spectrum Analyzer
ta: நிறமாலை ஆய்வாளர்

en: Speex (for speech)
ta: Speex (பேசுவதற்கு)

en: Start
ta: ஆரம்பி

en: Start a new recording
ta: புதிய பதிவு செய்தலை ஆரம்பி

en: Stop
ta: நிறுத்து

en: Stop current recording or playback
ta: புதிய பதிவு செய்தலை அல்லது பின்னியக்கத்தை நிறுத்து

en: This tool allows you to view and manage the "Sound Library", which is the list of named sounds that can be used in the tile-scripting system.
    
    Click on a sound name in the list to select it.  The buttons at the top of the tool apply to the sound you have selected.
    
    Play button -- press this to start playing the selected sound.
    
    Stop button -- if the selected sound is playing, pressing this will stop it.
    
    Tile button -- Click on this to obtain a scripting tile representing the selected sound.
    
    Rename button -- allows you to rename the selected sound.
    
    Delete button -- allows you to delete the selected sound from the Sound Library.  All tiles that formerly pointed to this sound will be changed to point to "croak" instead.
    
    Load button -- allows you to load a sound into the Sound Library from a file.
    
    You can also add sounds to the Sound library using the Sound Recorder, and also by dragging an external sound file (e.g. a file with extensions .wav or .aif)  into etoys.
    
    Note: the "universal" sounds built in to the system cannot be renamed or deleted.
    
    Additionally, a command for opening a "wave editor" tool on the selected sound can be found in the tool's halo menu.
ta: இந்த கருவி ஒலிக்களங்சியத்தை பார்வையிடவும் நிருவகிக்கவும் உதவும்.
    
    ஒரு சத்தத்தின் மேல் சொடுக்குவதன் மூலம் அதை தெரிவு செய்து கொள்ளலாம்.நீங்கள் தெரிவு செய்த பொத்தான்கள் கருவிகளின் மேல் தோன்றும்
    
    "இயக்கு" பொத்தான் ஒலிக்கூற்றை இயக்கும்
    
    "நிறுத்து" பொத்தான்  இயக்கத்தை நிறுத்திவிடும். 
    
    அடுக்கு பொத்தான்- இது ஒலி கூற்றுக்களை அடுக்கி காட்சிப்படுத்தும்
    
    வேறு பெயா் பொத்தான் - இது பொயரை மாற்றியமைக்க உதவும்
    
     அழி பொத்தான் -- ​தெரிவு செய்த ஒலிக் கூறுகளைஅழித்து விடும்.
    
    மேலேற்று பொத்தான் -- தொரிவு செய்த ஒலிக்கீற்றை கோப்பிலிருந்து ஒலிக்களங்சியத்திற்கி ஏற்றும்
    
    சத்தம் சேமிப்பானிலிருந்து ஒலி களங்சியத்தில் சேமிக்க முடியும். அல்லது வெளியில் இருந்து இழுத்து களங்சியத்தில் போடவும் முடியும்( உதாரணம் .wav or .aif ஐ கொண்ட பைல்கள் 
    
    தொகுதியில் பொதுவான பதியப்பட்டுள்ள ஒலிகள் மாற்றப்பட முடியாதவை ஆகும்' 
    
    மேலதிகமாக வேவ் சத்தங்களை திருத்தியமைக்க டூல் மெனுவில் டூல் திருத்தி மூலம்  மாற்றியமைக்கலாம்

en: Tile
ta: காட்சிவில்லை

en: Unnamed
ta: பெயரிடப்படாத

en: Volume slider
ta: ஒலியளவை மாற்றியமைக்கும் நிலையாக அல்லது கிடையாக அசையும் பொத்தான்

en: Vorbis (for music)
ta: Vorbis (இசைக்கு)

en: Wave editor
ta: அலை திருத்தி

en: When red, it means you are currently recording
ta: சிவந்த இருக்கும் பொழுது,உமதுதற்போதைய கருத்தை பதிவு செய்

en: You can not compress this sound
ta: நீங்கள் இந்த ஒலியை குறைக்க முடியாது

en: You can not delete this sound
ta: உம்மால் இந்த ஒலியை நீக்க முடியாது

en: You can not rename this sound
ta: இந்த ஒலிக்கு உம்மால் வேறுபெயர் கொடுக்க முடியாது

en: [pause]
ta: இடைநிறுத்து

en: add channel
ta: இன்னுமொரு வரிசையை சோ்த்தல்

en: add keyboard
ta: விசைப்பலகையை அல்லது சாவிப்பலகையை சோ்

en: add movie clip player
ta: படக்காட்சித் துண்டை சோ்

en: camera
ta: புகைப்படக் கருவி

en: chirp
ta: அதிகரித்து செல்லும் ஒலிச் சமிங்சை

en: chomp
ta: ஒரு வகை விளையாட்டு

en: choose compression...
ta: ஒப்பீட்டை தெரிவுசெய்

en: choose which data-compression scheme should be used to encode the recording.
ta: இப்பதிவை வெளிக்கொணர எந்த தரவுச் சுருக்கம் பொறுத்தமானது எனத்தெரிவு செய்க

en: chord
ta: நாண் , இழை

en: click
ta: சொடுக்கு

en: clink
ta: கண்ணாடி ஒலி

en: close MIDI port
ta: MIDI துறையை மூடு

en: close drag and drop
ta: மூடி துாக்கி இழுத்துப் போடு

en: contract time
ta: ஒதுக்கப்பட்டுள்ள உத்தரவாத நேரம்

en: copy
ta: பிரதி செய்

en: coyote
ta: ஓனாய்

en: croak
ta: தவளை ஒலி

en: cut
ta: வெட்டு

en: del
ta: அழி

en: display type (currently {1})
ta: காட்சி வகை (தற்போதைய{1})

en: dotted
ta: தொடுபுள்ளி

en: eighth
ta: எட்டாவது

en: expand time
ta: விரிவாக்கு நேரம்

en: half
ta: அரை

en: hand me a sound token
ta: ஒரு ஒலி அடையாளத்தை எனக்கு வழங்கு

en: hands you a lozenge representing the current sound,  which you can drop into a piano-roll or an event-roll, or later add to the sound library.  Double-click on it to hear the sound
ta: தற்போதய சத்தத்தை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தி கையாள வைக்கும்.அவற்றை பியானோ வடிவம் அல்லது நிகழ்வு வடிவம் அல்லது பின்பு ஒலி நூலகத்தில் சோ்க்க பன்படும். சத்தத்தினை கேட்க அதன் மேல் இரு முறை சொடுக்கவும்

en: help
ta: உதவி

en: hide beat lines
ta: கீழ்க் கோடினை மறை

en: hide measure lines
ta: அளவுக் கோட்டை மறை

en: horn
ta: கொம்பு

en: kindly give the sound a name:
ta: தயவு செய்து ஒரு ஒலியின் பெயரைத் தருக:

en: laugh
ta: சிரி

en: make a pause marker
ta: இடைநிறுத்த குறியை செய்

en: maximum record-level
ta: அதிகூடிய பதிவுசெய்யும் அளவு

en: meow
ta: பூனை கத்தும் ஓசை

en: minimum record-level
ta: அதிகுறைந்த பதிவுசெய்யும் அளவு

en: motor
ta: முயற்சி

en: new MIDI controller
ta: புதிய MIDI தணிக்கையாளா்

en: no sound recorded yet
ta: இதுவரை ஒலி பதிவு செய்யப்படவில்லை

en: normal
ta: சாதாரணம்

en: open
ta: திற

en: open a MIDI file
ta: ஒரு MIDI கோவையைத் திற

en: open a tool which, operating with the selected sound as a point of departure, will allow you to construct a new "instrument"
ta: தெரிவு செய்யப்பட்ட ஒலியுடன் தொடர்புரும் கருவியை திறந்து அதன் வெளியேரும் இடம் புதிய கருவியை உரவாக்கும்.

en: open a wave-editor tool with this sound as its iniital sound
ta: இந்த சத்தத்துடன் ஒலியலை திருத்தி கருவியை ஆரம்பிக்கும்

en: open drag and drop
ta: திறந்து துாக்கி இழுத்து வந்து போடு

en: open in midi player
ta: midi வாசிப்பானில் திற

en: open the midi-player tool on this file
ta: இக்கோவையில் உள்ள midi வாசிப்பான் கருவியை திற

en: open up the wave-editor tool to visualize and to edit the sound recorded
ta: ஒலிப்பதிவை திருத்துவதை காட்டும் கருவியை திற

en: open wave editor
ta: அலையைத் திற திருத்த

en: opens a flap which contains instructions
ta: அறிவுறுத்தல்கள் கொண்டுள்ளதை திற

en: paste
ta: ஒட்டு

en: paste...
ta: ஒட்டு...

en: peaks
ta: உச்சிகள்

en: play via MIDI
ta: MIDI வழியாக இயக்கு

en: play via built in synth
ta: எழுப்பப்பட்ட synth இன் வழியாக இயக்கு

en: please record a sound first
ta: முதலில் தயவுசெய்து ஒா் ஒலியை பதிவு செய்க

en: quarter
ta: கால்

en: read file
ta: கோவையை வாசி

en: reload instruments
ta: உபகரணத்தை மீளாயத்தம் செய்

en: remove any blanks space at the beginning and/or end of the recording.  Caution -- this feature seems to be broken, at least on some platforms, so use at your own risk.  For safety, save this sound in its untrimmed form before venturing to trim.
ta: பதிவின் தொடக்கத்திலும் முடிவிலும் உள்ள வெற்றிடத்ததை நீக்கு. _ எச்சரிக்கை -- இந்த வசதி குறைந்தது சில இயங்கு தளங்களில்  உடைந்ததாக காணப்படுகின்றது. உங்களுடைய தனிச் சிரமத்தில் உபயோகிக்கவும் ._ வெட்டும் பாதுகாப்புக்காக வெட்டி நீக்கும் இத்துணிகர செயலை செய்ய முன் சேமித்து கொளள

en: save as AIFF file
ta: AIFF கோவையாக சேமி

en: save as Sun AU file
ta: Sun AU  கோவையாக சேமி

en: save as WAV file
ta: WAV கோவையாக சேமி

en: scrape
ta: சுரண்டு

en: scratch
ta: கீறல்

en: scritch
ta: சுரண்டுதல் கிறுக்குதல்

en: select codec
ta: codec ஐ தெரிவுசெய்

en: set FFT size
ta: FFT அளவை தயார் செய்

en: set MIDI port
ta: MIDI துறையை சரி செய்

en: set display type
ta: காட்சி வகைகளை தயார் செய்

en: set sampling rate
ta: மாதிரி வீதத்தை தயார் செய்

en: show beat lines
ta: கீழ் அல்லது அடிக் கோடினை தெரிவி அல்லது காட்டு

en: show compression
ta: குறைப்பதைக் காட்டவும்

en: show measure lines
ta: அளவுக் கோட்டை காட்டு அல்லது தெரிவி

en: signal
ta: சமிஞ்சை

en: silence
ta: அமைதியாக

en: sixteenth
ta: பதினாறாவது

en: slow
ta: மெதுவாக

en: soft
ta: மென்மையான

en: sonogram
ta: sonogram (சிநோகிறம்)

en: sorry, that name is already taken
ta: மன்னிக்கவும், இந்தப் பெயர் ஏற்கனவே உள்ளது

en: sorry, that name is already used.
ta: மன்னிக்கவும், இந்தப் பெயர் ஏற்கனவே பயன்படுத்தப் பட்டுள்ளது

en: spectrum
ta: நிறமாலை

en: splash
ta: நீா் தெறிக்கும் ஓசை

en: staccato
ta: staccato - In musical notation,

en: start
ta: ஆரம்பி

en: time
ta: நேரம்

en: trim
ta: ஒழுங்கு

en: triplets
ta: triplets- ஒரே தடவையில் மூன்று வருவது

en: unable to trim any more, sorry
ta: நேர்த்தியாக்க முடியவில்லை வேறு ஏதாவது,மன்னிக்கவும்

en: unnamed
ta: பெயரிடப்படாத

en: warble
ta: மெல்லிய சிறிய ஓசையமைப்பு

en: wave editor
ta: அலை திருத்தம்

en: whole
ta: எல்லாம்
